C9200-24P-E là switch Cisco Catalyst 9200 24 cổng Gigabit Ethernet PoE+ với giấy phép Network Essentials, thiết kế cho doanh nghiệp vừa và nhỏ cần giải pháp mạng linh hoạt, tiết kiệm chi phí. Với ngân sách PoE+ lên đến 740W (khi dùng nguồn dự phòng), switch này có thể cấp nguồn cho hàng chục camera IP, điểm truy cập Wi-Fi và điện thoại VoIP mà không cần adapter riêng, đồng thời hỗ trợ định tuyến Layer 3 cơ bản như static routing và inter-VLAN routing qua SVI. Kích thước 1U nhỏ gọn, khả năng stacking StackWise-160 và hệ điều hành Cisco IOS XE giúp C9200-24P-E trở thành lựa chọn lý tưởng cho văn phòng, nhà hàng, kho xưởng hoặc hệ thống camera quan sát quy mô trung bình tại Đà Nẵng.
Nếu bạn đang tìm kiếm một switch vừa đủ mạnh để quản lý mạng nội bộ, vừa tiết kiệm không gian rack và chi phí đầu tư ban đầu, C9200-24P-E chính là giải pháp tối ưu mà không cần phải trả thêm tiền cho những tính năng phức tạp không cần thiết.
Cisco C9200-24P-E là gì và dành cho đối tượng nào?

Định nghĩa và vai trò trong hệ thống mạng doanh nghiệp
C9200-24P-E là switch Layer 2/3 thuộc dòng Cisco Catalyst 9200, chạy hệ điều hành Cisco IOS XE với giấy phép Network Essentials. Thiết bị này đóng vai trò là switch truy cập (access switch) trong kiến trúc mạng 3 tầng (core-distribution-access), kết nối trực tiếp các thiết bị đầu cuối như camera IP, máy tính, điện thoại VoIP và điểm truy cập Wi-Fi vào mạng doanh nghiệp. Với 24 cổng Gigabit Ethernet hỗ trợ PoE+ (IEEE 802.3at), C9200-24P-E không chỉ truyền dữ liệu mà còn cấp nguồn qua cáp mạng, loại bỏ nhu cầu sử dụng nguồn điện riêng cho các thiết bị ngoại vi.
Về mặt kỹ thuật, switch này hỗ trợ các tính năng Layer 2 như VLAN, STP, QoS và Layer 3 cơ bản như static routing, RIP, OSPF (giới hạn), và inter-VLAN routing thông qua Switched Virtual Interfaces (SVI). Điều này cho phép doanh nghiệp triển khai mạng phân đoạn (segmentation) để cải thiện bảo mật và hiệu suất mà không cần đầu tư thêm router riêng. Hệ điều hành IOS XE cung cấp giao diện dòng lệnh (CLI) quen thuộc và khả năng quản lý tập trung qua Cisco DNA Center, giúp đơn giản hóa việc vận hành mạng.
Đối tượng sử dụng phù hợp: doanh nghiệp vừa và nhỏ, văn phòng chi nhánh
C9200-24P-E được thiết kế cho các đối tượng sau:
- Doanh nghiệp vừa và nhỏ (SMB) có nhu cầu mạng ổn định, bảo mật nhưng không quá phức tạp.
- Văn phòng chi nhánh của công ty lớn cần kết nối an toàn về trụ sở chính qua VPN hoặc MPLS.
- Hệ thống camera quan sát quy mô trung bình (20-30 camera IP) tại nhà hàng, khách sạn, kho xưởng.
- Mạng Wi-Fi doanh nghiệp với 5-10 điểm truy cập UniFi, Aruba hoặc Cisco.
- Phòng họp hoặc phòng máy chủ nhỏ cần kết nối nhiều thiết bị với băng thông cao.
Với ngân sách PoE+ 370W (có thể nâng lên 740W khi dùng nguồn dự phòng), C9200-24P-E đủ sức cấp nguồn cho 8-12 camera IP 802.3af/at (mỗi camera tiêu thụ 15-30W) hoặc 4-6 điểm truy cập Wi-Fi 6 (mỗi AP tiêu thụ 20-30W). Kích thước 1RU (1.73 x 17.5 x 13.8 inch) tiết kiệm không gian rack, phù hợp với tủ mạng nhỏ hoặc gắn tường. Đối với các doanh nghiệp có nhu cầu mở rộng trong tương lai, khả năng stacking StackWise-160 cho phép ghép nối lên đến 8 switch với băng thông 160Gbps, đảm bảo mạng không bị nghẽn cổ chai khi số lượng thiết bị tăng.
C9200-24P-E có những tính năng nổi bật nào?

Hỗ trợ PoE+ và ngân sách công suất lên đến 740W
C9200-24P-E cung cấp 24 cổng Gigabit Ethernet hỗ trợ PoE+ (IEEE 802.3at), với ngân sách PoE mặc định là 370W khi sử dụng nguồn chính PWR-C6-600WAC. Khi lắp thêm nguồn dự phòng thứ hai (cùng model hoặc PWR-C6-715WDC), ngân sách PoE tăng gấp đôi lên 740W, đủ để cấp nguồn cho 24 thiết bị PoE+ đồng thời (mỗi cổng tối đa 30W). Điều này đặc biệt hữu ích cho hệ thống camera quan sát hoặc Wi-Fi doanh nghiệp, nơi nhiều thiết bị cần nguồn điện liên tục.
Một số tính năng PoE nổi bật của C9200-24P-E:
- PoE Perpetual: Cấp nguồn liên tục cho các thiết bị quan trọng như camera an ninh ngay cả khi switch khởi động lại.
- Fast PoE: Cấp nguồn nhanh cho các thiết bị PoE+ trong vòng 15 giây sau khi switch khởi động, giảm thời gian downtime.
- PoE Scheduling: Lập lịch bật/tắt nguồn cho từng cổng PoE, tiết kiệm điện năng khi không sử dụng (ví dụ: tắt nguồn camera ngoài giờ làm việc).
- PoE Monitoring: Giám sát công suất tiêu thụ của từng cổng PoE qua CLI hoặc Cisco DNA Center, giúp phát hiện sớm các thiết bị tiêu thụ quá mức.
Với ngân sách 740W, C9200-24P-E có thể cấp nguồn cho:
- 24 camera IP Hikvision DS-2CD2347G2-LU (mỗi camera 12W) hoặc
- 12 camera PTZ Dahua SD6AL230F-HNI (mỗi camera 30W) + 12 camera cố định hoặc
- 8 điểm truy cập Wi-Fi 6 Cisco Catalyst 9105 (mỗi AP 25W) + 16 camera IP.
Lưu ý: Khi sử dụng nguồn dự phòng, switch sẽ tự động cân bằng tải PoE giữa hai nguồn để tối ưu hiệu suất và tuổi thọ thiết bị.
Khả năng định tuyến Layer 3 và quản lý VLAN hiệu quả
C9200-24P-E hỗ trợ các tính năng Layer 3 cơ bản nhưng đủ mạnh để triển khai mạng doanh nghiệp phân đoạn mà không cần router riêng. Với giấy phép Network Essentials, switch cho phép:
- Inter-VLAN Routing: Tạo tối đa 1024 VLAN và 512 Switched Virtual Interfaces (SVI) để định tuyến giữa các VLAN mà không cần router vật lý. Ví dụ: VLAN 10 cho camera, VLAN 20 cho máy tính, VLAN 30 cho VoIP, và SVI cho phép các VLAN giao tiếp với nhau.
- Static Routing: Cấu hình tối đa 10,000 route IPv4 và 2,000 route IPv6 tĩnh, phù hợp cho mạng có nhiều subnet hoặc kết nối đến ISP qua nhiều đường truyền.
- Dynamic Routing (giới hạn): Hỗ trợ RIPv1/v2 và OSPFv2 (chỉ với giấy phép Network Advantage), nhưng với Network Essentials, bạn chỉ có thể dùng static routing hoặc RIP.
- Access Control Lists (ACL): Tạo ACL để kiểm soát lưu lượng giữa các VLAN, ví dụ: chặn camera truy cập vào mạng máy tính nhưng cho phép truy cập vào NVR.
- Quality of Service (QoS): Phân loại và ưu tiên lưu lượng theo DSCP/CoS, đảm bảo băng thông cho các ứng dụng quan trọng như VoIP hoặc video conference.
Ví dụ triển khai thực tế: Trong một nhà hàng có 20 camera IP (VLAN 10), 10 máy POS (VLAN 20) và 5 điểm truy cập Wi-Fi (VLAN 30), C9200-24P-E có thể:
- Định tuyến giữa VLAN 10 và VLAN 20 để máy POS truy cập vào NVR lưu trữ video.
- Áp dụng ACL chặn camera truy cập vào VLAN 20 (mạng POS) để tăng cường bảo mật.
- Ưu tiên băng thông cho VLAN 30 (Wi-Fi khách) để đảm bảo trải nghiệm người dùng.
Mặc dù không mạnh bằng các switch Layer 3 chuyên dụng như Cisco Catalyst 3850, nhưng với C9200-24P-E, doanh nghiệp vừa và nhỏ có thể triển khai mạng phân đoạn hiệu quả mà không cần đầu tư thêm thiết bị.
Thông số kỹ thuật chi tiết của Cisco C9200-24P-E

Thông số phần cứng: cổng, bộ nhớ, kích thước và trọng lượng
C9200-24P-E có cấu hình phần cứng sau:
- Cổng downlink: 24 cổng 10/100/1000 Mbps RJ-45 hỗ trợ PoE+ (IEEE 802.3at), tự động đàm phán tốc độ và MDI/MDIX.
- Cổng uplink: 4 slot modular (2 slot trên mặt trước, 2 slot trên mặt sau) hỗ trợ các module:
- C9200-NM-4G: 4 cổng Gigabit Ethernet SFP
- C9200-NM-4X: 4 cổng 10G Ethernet SFP+
- C9200-NM-2Q: 2 cổng 40G QSFP+ (chỉ dùng cho stacking)
- Bộ xử lý: CPU quad-core 1.8GHz, 4GB DRAM (không nâng cấp được), 4GB flash (lưu trữ IOS XE và cấu hình).
- Nguồn điện:
- Nguồn chính: PWR-C6-600WAC (100-240VAC, 50-60Hz), cấp 370W PoE.
- Nguồn dự phòng (tùy chọn): PWR-C6-600WAC hoặc PWR-C6-715WDC (48VDC), nâng ngân sách PoE lên 740W.
- Quạt làm mát: 2 quạt FRU (Field-Replaceable Unit) dự phòng, lưu lượng gió 20 CFM, độ ồn 42dB (typical).
- Kích thước và trọng lượng:
- Kích thước (HxWxD): 1.73 x 17.5 x 13.8 inch (4.4 x 44.4 x 35 cm) — 1RU.
- Trọng lượng: ~6.8 kg (với nguồn và quạt).
- Kích thước khi lắp nguồn dự phòng: 1.73 x 17.5 x 15.4 inch (4.4 x 44.4 x 39.1 cm).
- Điều kiện hoạt động:
- Nhiệt độ hoạt động: -5°C đến 45°C (23°F đến 113°F).
- Độ ẩm: 5% đến 95% (không ngưng tụ).
- Độ cao: Lên đến 4,000m (13,000 feet).
Về mặt phần cứng, C9200-24P-E được thiết kế để dễ dàng bảo trì và nâng cấp. Các thành phần như nguồn điện, quạt và module uplink đều có thể thay thế tại chỗ (hot-swappable) mà không cần tắt switch. Điều này đặc biệt quan trọng đối với hệ thống camera quan sát hoặc VoIP, nơi downtime có thể gây gián đoạn nghiêm trọng.
💡 Gợi ý: 16-Port GE PoE+ + 2-Port Gigapit SFP Switch Cisco C1200-16P-2G
Thông số mạng: băng thông, tốc độ chuyển mạch và khả năng stacking
C9200-24P-E cung cấp hiệu suất mạng cao với các thông số sau:
- Băng thông chuyển mạch (Switching Capacity): 128 Gbps (non-blocking), đủ để xử lý lưu lượng từ 24 cổng Gigabit Ethernet đồng thời ở tốc độ wire-speed.
- Tốc độ chuyển tiếp (Forwarding Rate): 95.23 Mpps (Million Packets Per Second) cho gói tin 64-byte, đảm bảo không bị nghẽn cổ chai ngay cả khi tất cả cổng hoạt động ở tốc độ tối đa.
- Bộ đệm gói tin (Packet Buffer): 6MB chia sẻ động giữa các cổng, giúp giảm thiểu mất gói tin khi có burst traffic (ví dụ: camera truyền video 4K đồng thời).
- Jumbo Frame: Hỗ trợ frame lên đến 9,198 byte, tối ưu cho lưu lượng video hoặc sao lưu dữ liệu.
- Stacking:
- Hỗ trợ StackWise-160, cho phép ghép nối lên đến 8 switch C9200-24P-E thành một stack logic với băng thông 160Gbps.
- Mỗi stack có thể quản lý như một thiết bị duy nhất, đơn giản hóa cấu hình và giám sát.
- Cáp stacking: CAB-STK-E-0.5M (0.5m), CAB-STK-E-1M (1m), CAB-STK-E-3M (3m).
- Bảo mật:
- Hỗ trợ 802.1X (Port-Based Authentication), MACsec (chuẩn mã hóa 802.1AE), và TrustSec để kiểm soát truy cập mạng.
- Tối đa 32,000 địa chỉ MAC trong bảng CAM.
- Tích hợp sẵn Trust Anchor Module (TAm) để xác thực phần cứng và phần mềm, ngăn chặn giả mạo thiết bị.
- Quản lý:
- Giao diện quản lý: CLI (Console/RJ-45, Telnet, SSH), Web UI (HTTP/HTTPS), SNMP v2c/v3.
- Hỗ trợ Cisco DNA Center để quản lý tập trung và tự động hóa mạng.
- Tích hợp sẵn Cisco Smart Licensing để quản lý giấy phép dễ dàng.
Về hiệu suất, C9200-24P-E có thể xử lý lưu lượng của 24 camera IP 4K (mỗi camera 10Mbps) + 10 máy tính (mỗi máy 100Mbps) + 5 điểm truy cập Wi-Fi (mỗi AP 500Mbps) mà không bị quá tải. Khả năng stacking giúp mở rộng mạng dễ dàng khi doanh nghiệp phát triển, ví dụ: ghép 2 switch để có 48 cổng PoE+ với băng thông 160Gbps giữa các switch.
So sánh C9200-24P-E với các model khác trong dòng Catalyst 9200

Điểm khác biệt giữa Network Essentials và Network Advantage
Dòng Cisco Catalyst 9200 cung cấp hai loại giấy phép phần mềm: Network Essentials (E) và Network Advantage (A). Sự khác biệt chính giữa C9200-24P-E và C9200-24P-A nằm ở các tính năng Layer 3 và bảo mật:
| Tính năng | Network Essentials (E) | Network Advantage (A) |
|---|---|---|
| Inter-VLAN Routing (SVI) | Có (tối đa 512 SVI) | Có (tối đa 1,000 SVI) |
| Static Routing | Có (10,000 route IPv4, 2,000 route IPv6) | Có (14,000 route IPv4, 4,000 route IPv6) |
| Dynamic Routing (RIP, OSPF) | Chỉ RIPv1/v2 | RIP, OSPFv2, EIGRP, BGP (giới hạn) |
| QoS (Quality of Service) | Cơ bản (phân loại theo CoS/DSCP) | Nâng cao (policing, shaping, queueing) |
| Bảo mật | 802.1X, ACL, MACsec (giới hạn) | 802.1X, ACL, MACsec, TrustSec, SGT |
| Multicast | IGMPv2/v3, PIM-SM (giới hạn) | IGMPv2/v3, PIM-SM/DM, SSM |
| Giám sát | SNMP, Syslog, NetFlow (giới hạn) | SNMP, Syslog, NetFlow (đầy đủ), IP SLA |
Với C9200-24P-E, bạn vẫn có thể triển khai mạng phân đoạn với VLAN và static routing, nhưng nếu cần định tuyến động phức tạp (OSPF, EIGRP) hoặc bảo mật nâng cao (TrustSec), bạn sẽ cần nâng cấp lên giấy phép Network Advantage. Đối với hầu hết doanh nghiệp vừa và nhỏ tại Đà Nẵng, Network Essentials là đủ để đáp ứng nhu cầu cơ bản như kết nối camera, Wi-Fi và máy tính.
Lựa chọn model phù hợp: C9200-24P-E vs C9200-24P-A vs C9200-48P
Khi chọn mua switch Cisco Catalyst 9200, bạn cần cân nhắc giữa các model sau:
| Model | Số cổng PoE+ | Ngân sách PoE | Giấy phép | Băng thông | Phù hợp cho |
|---|---|---|---|---|---|
| C9200-24P-E | 24 | 370W (740W với nguồn dự phòng) | Network Essentials | 128 Gbps | Doanh nghiệp vừa, văn phòng nhỏ, hệ thống camera 10-20 mắt. |
| C9200-24P-A | 24 | 370W (740W với nguồn dự phòng) | Network Advantage | 128 Gbps | Doanh nghiệp cần định tuyến động (OSPF) hoặc bảo mật nâng cao. |
| C9200-48P-E | 48 | 740W (1,440W với nguồn dự phòng) | Network Essentials | 176 Gbps | Doanh nghiệp lớn, hệ thống camera 30-40 mắt, hoặc nhiều điểm truy cập Wi-Fi. |
| C9200-24PB-E | 24 | 370W (740W với nguồn dự phòng) | Network Essentials | 128 Gbps | Tương tự C9200-24P-E nhưng hỗ trợ enhanced VRF (Virtual Routing and Forwarding). |
Lựa chọn model phù hợp dựa trên nhu cầu thực tế:
- Chọn C9200-24P-E nếu:
- Bạn cần 24 cổng PoE+ cho camera, Wi-Fi hoặc VoIP.
- Ngân sách PoE 370W-740W là đủ cho hệ thống hiện tại.
- Bạn chỉ cần static routing và inter-VLAN routing cơ bản.
- Bạn muốn tiết kiệm chi phí so với model Network Advantage.
- Chọn C9200-24P-A nếu:
- Bạn cần định tuyến động (OSPF, EIGRP) cho mạng phức tạp.
- Bạn triển khai mạng với nhiều VRF hoặc cần bảo mật TrustSec.
- Bạn muốn khả năng mở rộng cao hơn trong tương lai.
- Chọn C9200-48P-E nếu:
- Bạn cần nhiều hơn 24 cổng PoE+ (ví dụ: 30 camera + 10 AP).
- Bạn muốn ngân sách PoE lớn hơn (740W-1,440W).
- Bạn cần băng thông cao hơn (176 Gbps) cho lưu lượng lớn.
Ví dụ thực tế: Một nhà hàng tại Đà Nẵng có 15 camera IP, 5 điểm truy cập Wi-Fi và 10 máy POS có thể chọn C9200-24P-E vì đủ cổng và ngân sách PoE. Nếu sau này mở rộng thêm 10 camera, họ có thể ghép stack thêm một switch C9200-24P-E thứ hai để có 48 cổng PoE+ với băng thông 160Gbps giữa hai switch.
Giá C9200-24P-E bao nhiêu và mua ở đâu uy tín?

Bảng giá tham khảo và yếu tố ảnh hưởng đến chi phí
Giá của C9200-24P-E phụ thuộc vào nhiều yếu tố như tình trạng sản phẩm (mới 100%, renewed, refurbished), nguồn gốc (nhập khẩu chính hãng, hàng xách tay), và chính sách của nhà phân phối. Dưới đây là bảng giá tham khảo tại thị trường Việt Nam (đơn vị: VNĐ, chưa bao gồm VAT):
| Loại sản phẩm | Giá tham khảo (2024) | Bảo hành | Ghi chú |
|---|---|---|---|
| Mới 100% (hàng chính hãng) | 55,000,000 – 65,000,000 | 12 tháng | Bao gồm nguồn PWR-C6-600WAC, không bao gồm module uplink. |
| Renewed (hàng đã qua sử dụng, tân trang) | 35,000,000 – 45,000,000 | 6-12 tháng | Được kiểm tra, làm mới bởi Cisco hoặc đối tác ủy quyền. |
| Refurbished (hàng tân trang bởi bên thứ ba) | 25,000,000 – 35,000,000 | 3-6 tháng | Chất lượng phụ thuộc vào nhà cung cấp, cần kiểm tra kỹ trước khi mua. |
Các yếu tố ảnh hưởng đến giá C9200-24P-E:
💡 Gợi ý: 24-port GE Data Switch Cisco C9200-24T-A
- Tình trạng sản phẩm: Hàng mới 100% có giá cao nhất, nhưng đảm bảo chất lượng và bảo hành dài hạn. Hàng renewed/refurbished rẻ hơn nhưng cần kiểm tra kỹ tình trạng phần cứng và phần mềm.
- Nguồn gốc: Hàng nhập khẩu chính hãng từ Cisco có giá cao hơn hàng xách tay hoặc hàng từ thị trường “gray market” (không qua kênh phân phối chính thức của Cisco).
- Phụ kiện đi kèm:
- Nguồn điện dự phòng (PWR-C6-600WAC hoặc PWR-C6-715WDC): +5,000,000 – 8,000,000 VNĐ.
- Module uplink (C9200-NM-4G, C9200-NM-4X): +3,000,000 – 15,000,000 VNĐ tùy loại.
- Cáp stacking (CAB-STK-E-0.5M/1M/3M): +1,000,000 – 3,000,000 VNĐ.
- Giấy phép phần mềm:
- Giấy phép Network Essentials (đi kèm C9200-24P-E) đã bao gồm trong giá.
- Nếu muốn nâng cấp lên Network Advantage, cần mua thêm giấy phép với giá ~10,000,000 – 15,000,000 VNĐ.
- Giấy phép DNA (Cisco DNA Essentials hoặc Advantage) cho quản lý tập trung: +5,000,000 – 20,000,000 VNĐ/năm.
- Dịch vụ hỗ trợ:
- Bảo hành mở rộng (1 năm → 3 năm): +5,000,000 – 10,000,000 VNĐ.
- Dịch vụ hỗ trợ kỹ thuật 24/7 (Cisco TAC): +10,000,000 – 20,000,000 VNĐ/năm.
Lưu ý: Giá trên chỉ mang tính tham khảo và có thể thay đổi tùy thời điểm, tỷ giá USD/VNĐ, và chính sách của nhà phân phối. Để có báo giá chính xác nhất, bạn nên liên hệ trực tiếp với các đại lý ủy quyền của Cisco tại Việt Nam.
Nơi mua hàng chính hãng và lưu ý khi chọn sản phẩm renewed/refurbished
Khi mua C9200-24P-E, bạn cần lưu ý những điểm sau để đảm bảo chất lượng và quyền lợi bảo hành:
- Mua hàng chính hãng:
- Chọn các đại lý ủy quyền của Cisco tại Việt Nam (Cisco Authorized Distributors) như Ingram Micro, Synnex FPT, hoặc các đối tác chính thức của Cisco.
- Kiểm tra mã sản phẩm và số serial trên hộp để xác minh nguồn gốc (sử dụng công cụ Cisco Serial Number Validation).
- Yêu cầu hóa đơn VAT và chứng nhận xuất xứ (CO) để đảm bảo hàng chính hãng.
- Kiểm tra tem bảo hành và thời hạn bảo hành (thường là 12 tháng cho hàng mới).
- Mua hàng renewed/refurbished:
- Renewed: Là sản phẩm đã qua sử dụng nhưng được Cisco hoặc đối tác ủy quyền tân trang, kiểm tra và cấp chứng nhận “Cisco Certified Refurbished”. Sản phẩm renewed thường đi kèm bảo hành 6-12 tháng và có chất lượng gần như hàng mới.
- Ưu điểm: Giá rẻ hơn 30-40% so với hàng mới, vẫn được bảo hành chính hãng.
- Nhược điểm: Không phải lúc nào cũng có sẵn, thời gian bảo hành ngắn hơn.
- Refurbished: Là sản phẩm đã qua sử dụng, được tân trang bởi bên thứ ba (không phải Cisco). Chất lượng phụ thuộc vào nhà cung cấp.
- Ưu điểm: Giá rất rẻ (rẻ hơn 50-60% so với hàng mới).
- Nhược điểm: Không được bảo hành chính hãng, rủi ro cao về chất lượng và tuổi thọ.
- Lưu ý khi mua renewed/refurbished:
- Kiểm tra kỹ tình trạng phần cứng: nguồn điện, quạt, cổng mạng (sử dụng công cụ kiểm tra như Cisco IOS “show environment” hoặc “show inventory”).
- Yêu cầu nhà cung cấp cung cấp báo cáo kiểm tra (test report) trước khi mua.
- Kiểm tra phiên bản IOS XE và giấy phép phần mềm (sử dụng lệnh “show license” hoặc “show version”).
- Ưu tiên mua từ các nhà cung cấp uy tín, có chính sách bảo hành rõ ràng (ít nhất 6 tháng).
- Tránh mua hàng từ các nguồn không rõ ràng (ví dụ: sàn thương mại điện tử không có thông tin nhà cung cấp).
- Renewed: Là sản phẩm đã qua sử dụng nhưng được Cisco hoặc đối tác ủy quyền tân trang, kiểm tra và cấp chứng nhận “Cisco Certified Refurbished”. Sản phẩm renewed thường đi kèm bảo hành 6-12 tháng và có chất lượng gần như hàng mới.
- Lưu ý chung khi mua C9200-24P-E:
- Xác định rõ nhu cầu: số lượng cổng PoE+, ngân sách PoE, và tính năng Layer 3 cần thiết để chọn đúng model và phụ kiện.
- Kiểm tra tính tương thích với hệ thống hiện tại: ví dụ, nếu bạn dùng module uplink 10G SFP+, hãy đảm bảo C9200-24P-E hỗ trợ module C9200-NM-4X.
- Lên kế hoạch cho việc mở rộng trong tương lai: nếu dự kiến tăng số lượng camera hoặc AP, hãy cân nhắc mua switch có ngân sách PoE lớn hơn hoặc khả năng stacking.
- Đào tạo nhân viên: Cisco IOS XE có giao diện CLI phức tạp, cần đào tạo nhân viên IT để vận hành hiệu quả.
Ví dụ thực tế: Một khách sạn tại Đà Nẵng cần lắp đặt 20 camera IP và 5 điểm truy cập Wi-Fi có thể chọn mua C9200-24P-E renewed từ đại lý ủy quyền của Cisco với giá ~40,000,000 VNĐ (bao gồm nguồn dự phòng và module uplink 4x1G SFP). Sản phẩm renewed này vẫn được bảo hành 12 tháng và đảm bảo chất lượng gần như hàng mới, giúp tiết kiệm chi phí đáng kể so với mua hàng mới 100%.
Với những tính năng mạnh mẽ như PoE+ 740W, định tuyến Layer 3 cơ bản, và khả năng stacking, C9200-24P-E là lựa chọn lý tưởng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ tại Đà Nẵng cần một switch đáng tin cậy để kết nối camera quan sát, Wi-Fi và các thiết bị mạng khác. Mặc dù không phải là model cao cấp nhất trong dòng Catalyst 9200, nhưng với mức giá hợp lý và hiệu suất ổn định, C9200-24P-E đáp ứng tốt nhu cầu của hầu hết các hệ thống mạng quy mô trung bình mà không cần đầu tư quá mức vào những tính năng phức tạp không cần thiết.
Mua C9200-24P-E chính hãng tại Camera43.com – Giải pháp mạng toàn diện
Tìm kiếm thiết bị chuyển mạch mạng chất lượng cao? C9200-24P-E tại Camera43.com là lựa chọn lý tưởng cho hệ thống mạng doanh nghiệp với hiệu suất vượt trội và tính năng PoE+ tiện lợi. Sản phẩm được nhập khẩu chính hãng, đảm bảo độ bền và khả năng tương thích cao, đáp ứng mọi nhu cầu kết nối hiện đại.
Với C9200-24P-E, bạn sẽ sở hữu giải pháp mạng linh hoạt, bảo mật và dễ dàng quản lý, phù hợp cho cả văn phòng và hệ thống giám sát chuyên nghiệp.
C9200-24P-E có hỗ trợ công nghệ PoE+ không?
C9200-24P-E hỗ trợ đầy đủ công nghệ PoE+ với công suất lên đến 370W, đáp ứng nhu cầu cấp nguồn cho các thiết bị như camera IP, điện thoại VoIP và điểm truy cập không dây.
Tốc độ chuyển mạch của switch Cisco C9200-24P-E là bao nhiêu?
Switch Cisco C9200-24P-E có tốc độ chuyển mạch lên đến 88 Gbps, đảm bảo băng thông cao và hiệu suất mạng ổn định cho 24 cổng Gigabit Ethernet.
C9200-24P-E có thể mở rộng thêm module không?
C9200-24P-E hỗ trợ mở rộng với các module uplink như C9200-NM-4G hoặc C9200-NM-4X, giúp tăng cường khả năng kết nối và linh hoạt cho hệ thống mạng.
Chất liệu vỏ của switch C9200-24P-E là gì?
Vỏ của switch C9200-24P-E được làm từ kim loại chắc chắn, thiết kế theo tiêu chuẩn công nghiệp, đảm bảo độ bền và khả năng tản nhiệt tốt trong môi trường doanh nghiệp.
C9200-24P-E có hỗ trợ quản lý qua cloud không?
C9200-24P-E tích hợp khả năng quản lý qua Cisco DNA Center hoặc Cisco Meraki Dashboard, cho phép giám sát và cấu hình từ xa dễ dàng qua cloud.





Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.